Sigurvin Elíasson 09.01.1918-26.11.2016

Prestur. Stúdent frá MR 1953. Cand. theol. frá HÍ 30. maí 1958. Franhaldsnám við Hafnarháskólaog Pastoralsemineriet í Kaupmannahöfn 1961-62.BA próf í sagtnfræði frá HÍ 1999. Settur sóknarprestur í Flateyjarprestakalli á Breiðafirði 30. ágúst 1958 frá og með 1. september sama ár og vígður 31. ágúst sama ár. Settur sóknarprestur í Æsustaðaprestakalli 26. september 1959 frá 1. október sama ár. Settur sóknarprestur ó Raufarhafnarprestakalli 1. júlí 1960 og veittur Skinnastaður frá 1. júlí 1967.Þjónaði þaðan Raufarhafnarprestakalli frá 1. júní 1986 til 30. júní 1988. Lausn frá embætti haustið 1989. Sinnti aukaþjónustu í nærhéruðum.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 797

Staðir

Flateyjarkirkja Prestur 30.08. 1958-1959
Bólstaðarhlíðarkirkja Prestur 26.09. 1959-1960
Raufarhafnarkirkja Prestur 01.07. 1960-1967
Skinnastaðarkirkja Prestur 01.10. 1967-1989

Prestur
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 18.12.2018