Þórey Guðmundsdóttir 30.05.1945-

Prestur. Stúdent frá ML 1967. Nám í ensku, sögu og landafræði við HÍ 1967- 68, forpróf í málvísindum þaðan 1968. B. Sc. í félagsráðgjöf frá háskólanum í Þrándheimi 1975. Nám í kerfismeðferð í Reykjavík 1984. Nám í handleiðslu í Osló 1984. Framhaldsnám í handleiðslu í Gautaborg 1982-85. Nám í handleiðslu í Bergen 1987-88 og þar með viðurkenndur handleiðari 1988. Próf í klassískri grísku í Bergen 1989. Cand. theol. frá HÍ 25. júní 1994. Vann ýmiss konar störf meðfram og eftir nám þar til hún fékk Desjarmýri 20. nóvember 1994 og vígð samdægurs. Lausn frá embætti,að eigin ósk, 1. mars 1998. Sóknarprestur í Vestmannaeyjum frá 15. júlí til til 1. september 1998. Sett prestur í Garðaprestakalli á Álftanesi frá 15. febrúar til 1. október 1999 og í Djúpavogsprestakalli frá 1. september 2000 til 31. maí 2001. Sett sóknarprestur í Þingvallaprestakalli frá 1, júlí til 15. ágúst 2001. Skipuð sóknarprestur í Kolfreyjustaðarprestakalli frá 1. september 2001. Félagsmálastjóri Suðurfjarða Austfjarða frá 10. ágúst 2002.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 920-21

Staðir

Desjarmýrarkirkja Prestur 20.11.1994-01.03.1998
Landakirkja Prestur 15.07.1998-01.09.1998
Garðakirkja Prestur 15.02.1999-01.10.1999
Djúpavogskirkja Prestur 01.09.2000-31.05.2001
Þingvallakirkja Prestur 01.07.2001-31.08.2001
Mosfellskirkja Prestur 01.07.2001-15.08.2001
Kolfreyjustaðarkirkja Prestur 01.09.2001-2002

Prestur
Ekki skráð
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 10.01.2019