Andrés Gíslason 26.07.1760-18.03.1799

Prestur. Lærði víða en varð stúdent 1784. Fékk uppreisn eftir barneign 1792 og vígðist 13. ágúst 1797 aðstoðarprestur í Flatey en varð að láta af starfi ári síðar vegna holdsveiki.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ I bindi, bls. 19-10.

Staðir

Flateyjarkirkja Aukaprestur 13.08.1797-1798

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 8.06.2015