Jón Björnsson 16.08.1829-02.05.1892

Prestur. Stúdent 1853 úr Reykjavíkurskóla, próf úr Prestaskólanum 1855. Vígðist aðstoðarprestur í Arnarbæli 2. september 1855 og var í þeirri stöðu á annað ár. Var síðan við kennslu og ferðalög með Hansteen dýralækni. Fékk Bergsstaði 24. apríl 1858, Klausturhóla 5. október 1866 en fór ekki þangað heldur fékk 9. maí 1867 Hítarnesþing, fékk Stokkseyri 14. ágúst 1875 og hélt til æviloka. Drukknaði við Eyrarbakka.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ III bindi, bls. 77.

Staðir

Stokkseyrarkirkja Prestur 1875-1892
Arnarbæliskirkja Prestur 10.06. 1856-1856
Hítarneskirkja Prestur 09.05. 1867-1875
Bergsstaðakirkja Prestur 24.04.1858-1867
Kolbeinsstaðakirkja Prestur 09.05. 1867 -1875
Hjörtseyjarkirkja Prestur 09.05. 1867 -1875
Krossholtskirkja Prestur 09.05. 1867 -1875

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 23.11.2018