Önundur Björnsson 15.07.1950-

Prestur. Stúdent frá KÍ 1972. Cand. theol. frá HÍ 27. febrúar 1982. Vann ýmis störf, s.s. við blaðamennsku og kennslu þar til hann var skipaður sóknarprestur í Bjarnanesprestakalli frá 1. ágúst 1982 og vígður 8. sama mánaðar. Fékk leyfi frá störfum 1. september 1985 og lausn frá embætti 1. september 1985. Settur sóknarprestur í Útskálaprestakalli frá 1. ágúst 1996 til 1. ágúst 1997. Skipaður héraðsprestur í Kjalarnesprófastsdæmi 1. ágúst 1997. Kjörinn sóknarprestur í Breiðabólsstaðarprestakalli í Fljótshlíð 15. júlí 1998.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 935-36

Staðir

Bjarnaneskirkja Prestur 01.08.1982-1985
Útskálakirkja Prestur 01.08.1996-01.08.1997
Breiðabólstaðarkirkja Rangárvöllum Prestur 15.07.1998-

Blaðamaður, kennari og prestur
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 11.01.2019