María Ágústsdóttir 20.02.1968-

Prestur. Stúdent í Kaupmannahöfn1986. Sótti þar tíma í kórstjórn og orgelleik1983-85: Nám í guðfræði við Hafnarháskóla 1987-88. Cand. theol. frá HÍ 24. október 1992. Próf í uppeldis- og kennslufræði til kennsluréttinda frá félagsvísindadeild HÍ. Ýmis námskeið á sviði sálgæslu og kennslu. Aðstoðarprestur við D'om kirkjuna frá 3. janúar 1993 og vígð samdægurs. Gegndi starfinu til 1. september 1996. Sett prestur við Háteigskirkju frá 1. október 1997 til 30. júní 1998 og 1. - 15. október 1998. Héraðsprestur í Reykjavíkurprófastsdæmi vestra 1. september 1998 til 1. júní 1999. Prestur á Landsspítalanum frá 25. ágúst 1999 og hefur verið síðan ásamt því að vera héraðsprestur í hálfan mánuð árið 2000.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 658-60

Staðir

Dómkirkjan Aukaprestur 03.01.1993-01.09.1996
Háteigskirkja Prestur 01.10.1997-30.06.1998

Aukaprestur og prestur
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 30.11.2018