Jón Jónsson 16.11.1808-02.06.1862

Prestur. Stúdent 1833 frá Bessastaðaskóla. Varð ritari biskups. Fékk Þingeyrar 27. apríl 1841 og hélt til æviloka. Prófastur í Húnaþingi 1842-1862. Var talinn í röð helstu presta.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ III bindi, bls.201.

Staðir

Þingeyraklausturskirkja Prestur 27.04.1841-1862

Rósa Þorsteinsdóttir uppfærði 27.06.2016