Þorsteinn B. Gíslason 26.06.1897-08.06.1980

Prestur. Stúdent í Reykjavík 1918 og cand. tehol. frá HÍ 1922. Varð aðstoðarprestur í Steinnesi 12. maí 1922, sóknarprestur á Þingeyrum 9. júní sama ár (1922). Varð prófastur í Húnaþingi 1951. Lausn frá embættum 30. nóvember 1967.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 438-39

Staðir

Þingeyraklausturskirkja Prestur 1922-1967
Steinnes Aukaprestur 12.05. 1922-1923
Þingeyraklausturskirkja Prestur 01.06. 1923-1967

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 21.06.2016