Þorsteinn Kristjánsson 31.08.1891-18.02.1943

Prestur. Stúdent í Reykjavík 1912. Nam læknisfræði við Hafnarháskóla veturinn 1912-13. Cand. phil. í Höfn og stud theol frá HÍ 1916. Fékk Mjóafjörð 16. janúar 1917, Breiðabólstað á Skógarströnd 2. maí 1918 og Sauðlauksdal 27. mars 1922. Þjónaði Haga 1941-42 og Brjánslæk frá 1.9. 1941 út árið. Drukknaði á leið til Reykjavíkur.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 441-42

Staðir

Brekkukirkja Mjóafirði Prestur 16.01. 1917-1918
Breiðabólstaðarkirkja Snæfellsnesi Prestur 02.05. 1918-1922
Sauðlauksdalskirkja Prestur 27.03. 1922-1943

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 10.06.2015