Þorvaldur Karl Helgason 09.04.1950-

Prestur. Stúdent frá MH 1970. Cand. theol. frá HÍ 31. maí 1975. Nám í uppeldis- og kennslufræðum við HÍ 1974-75. M. Th. frá Northwestern Lutherian Theological University í St. Paul í Minnesota 1983. Nám í fjölskyldumeðferð og fjölskylduvinnu við HÍ 1993-95. Ráðinn farprestur 23. júní 1975 og leysti þá af í Vallanesprestakalli í fjarveru sóknarprests. Æskulýðsfulltrúi frá 1976 - 1979. Skipaður sóknarprestur í Njarðvíkurprestakalli frá 1. júní 1979 til 28. febrúar 1992. Forstöðumaður fjölskyldudeildar kirkjunnar frá 1991 og biskupsritari frá 1. janúar 1998. Settur sóknarprestur á Þingvöllum frá 9. - 24. ágúst 2000. Hefur fengist við kennslu og námskeiðahald.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 900-901

Staðir

Ytri-Njarðvíkurkirkja Prestur 01.06. 1979-1992
Þingvallakirkja Prestur 09.08.2000-24.08.2000

Biskupsritari, farprestur, prestur og æskulýðsfulltrúi
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 10.01.2019