Tómas Sveinsson 18.08.1943-

Prestur. Stúdent frá MR 1963. Cand. theol. frá HÍ 31. maí 1968. Sótti námskeið og fyrirlestra við St. Lucas stiftelsen í Svíþjóðí ágúst 1972 og september til desember 1993 og í ágúst 1974. Nám í sálgæslu á sjúkrahúsum og starfsþjálfun í Uppsölum frá september 1973 til jafnmlengdar næsta árs. Sótti fyrirlestra og námskeið í kennim annlegri guðfræði í Minnesota 1987 og í trúarlífssálarfræði við Uppsalaháskóla 1997-98. Sóknarprestur í Norðfjarðarprestakalli 25. júní 1968 frá 1. júlí sama ár. Vígður 30. júní 1968. Veitt Sauðárkróksprestakall 29. október 1971 frá 1. sama mánaðar. Starfaði í námsorlofi sínu sem sjúkrahúsprestur í Uppsölum frá september 1973 til september 1974. Skipaður sóknarprestur í Háteigsprestakalli 15. október frá 1. nóvember 1976.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 852-53

Staðir

Neskirkja í Neskaupstað Prestur 25.06. 1968-1971
Sauðárkrókskirkja Prestur 20.10. 1971-1973
Háteigskirkja Prestur 15.10. 1976-

Prestur
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 8.01.2019