Ólafur Sæmundsson 26.06.1865-04.08.1936

Prestur. Stúdent frá Lærða skólanum 1887, cand. theol. frá Prestaskólanum 23. ágúst 1889. Vígður aðstoðarprestur föður síns í Hraungerði 29. september 1889 og fékk Hraungerði 6. apríl 1897. Lausn frá embætti 29. desember 1932. Sýslunefndarmaður, varamaður í Landsdómi.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 690

Staðir

Hraungerðiskirkja Aukaprestur 29.09. 1889-1897
Hraungerðiskirkja Prestur 06.04. 1897-1932

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 5.12.2018