Jón N. Jóhannessen (Jón Norfjörð Jóhannsson Johannessen) 06.10.1876-21.07.1958

Prestur. Stúdent í Reykjavík 1899 og lauk prestaskólanum 19. júní 1903. Nam lyfjafræði í Vesturheimi 1899-1900. Vígður aðstoðarprestur á Kolfreyjustað 20. september 1903, fékk Sandfell í Öræfum 23. janúar 1905, Staðastað 12. júní 1912 frá fardögum þess árs, Stað í Steingrímsfirði 12. nóvember 1921, Breiðabólstað á Skógarströnd 15. maí 1923 og loks Stað í Steimgrímsfirði 3. júlí 1929. Lausn frá embætti 1939. Settur til að gegna Breiðabólsstaðaprestakalli á Skógarströnd 5. nóvember 1941 og lét af þeirri þjónustu í fardögum 1946. Kallaður aðstoðarprestur í Stafholt frá 15. nóvember 1950 til 1. júní 1951. Settur til prestsþjónustu í Vestmannaeyjaprestakalli, í forföllum, frá 22. ágúst 1953 til 22. október 1953. Auk þessara staða sem Jón sat leysti hann af í Mosfellsprestakalli í Grímsnesi um ótiltekinn tíma.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 424

Staðir

Kolfreyjustaðarkirkja Aukaprestur 20.09.1903-1905
Sandfellskirkja Prestur 23.01.199-05-1912
Staðakirkja á Staðastað Prestur 12.06.1912-1921
Staðarkirkja í Staðardal, Steingrímsfirði Prestur 12.11.1921-1923
Breiðabólstaðarkirkja Snæfellsnesi Prestur 15.05.1923-1927
Staðarkirkja í Staðardal, Steingrímsfirði Prestur 03.07.1929-1939
Breiðabólstaðarkirkja Snæfellsnesi Prestur 05.11.1941-1946
Stafholtskirkja Prestur 15.11.1950-1951
Landakirkja Prestur 22.08.1953-22.10.1953

Aukaprestur og prestur

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 26.11.2018