Guðmundur Magnússon 1746-14.07.1816

Prestur. Stúdent árið 1786 frá Skálholtsskóla, nam einnig við Hafnarháskóla og lauk embættisprófi í guðfræði 27. maí 1772. Fékk Kálfatjörn 24. desember 1785, Hrepphóla 10. desember 1808 og var þar til æviloka. Hann var mikill maður og rammur að afli, raddmaður góður, daufur kennimaður en góður í viðmóti og rækti embætti sitt vel.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ II bindi, bls. 170.

Staðir

Kálfatjarnarkirkja Prestur 24.12. 1785-1808
Hrepphólakirkja Prestur 10.12. 1808-1816

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 16.03.2014