Jens Hjaltalín Vigfússon 12.01.1842-18.01.1930

Prestur. Stúdent frá Reykjavíkurskóla 1864 og lauk prestaskólanum 1866. Fékk Skeggjastaði 11. febrúar 1876 en fékk lausn þar 1873. Var millibilsprestur á Staðastað fardagaárið 1874-75 og gegndi jafnframt Breiðavíkurþingum. Fékk Nesþing 5. maí 1875, Setberg frá 4. nóvember 1881 og fékk lausn frá prestskap þar 29. október 1918 en dvaldist þar til æviloka.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ III bindi, bls. 14.

Staðir

Skeggjastaðakirkja Prestur 11.02. 1867-1873
Staðakirkja á Staðastað Prestur 20.05. 1874-1875
Ólafsvíkurkirkja Prestur 05.05. 1875-1881
Setbergskirkja Prestur 04.11. 1881-1919

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 11.12.2017