Tómas Guðmundsson 28.04.1926-

Prestur. Stúdent frá MA 1950. Hann stundaði nám við Héraðsskólann í Reykholti 1942-44, Héraðsskólann á Laugarvatni 1945-46, lauk stúdentsprófi frá MA 1950, kandidatsprófi í guðfræði frá HÍ 1955, stundaði framhaldsnám í sjúkrahúsþjónustu og kirkjulegu félagsstarfi við St. Lukas stiftelsen í Stokkhólmi 1969-70. Þá sótti hann námskeið við Lögregluskólann í Reykjavík 1953, námskeið í sálgæslu og félagsráðgjöf í Svíþjóð 1967 og 1968 og fór námsför til Svíþjóðar 1964. Skipaður sóknarprestur í Patreksfjarðarprestakalli 4. janúar 1956 frá og með 1. sama mánaðar. Vígður 8. sama mánaðar. Lausn frá embætti 1. apríl 1970. Veitt Hveragerðisprestakall 24. október 1870 Skipaður prófastur í Árnesprófastsdæmi 1. nóvember 1986. Lausn frá embættum 1. október 1995. Aðstoðarprestur í Ísafjarðarprestakalli frá 15. nóvember til 15. desember 1995.Settur sóknarprestur í Langholtsprestakalli frá 1. október 1996 til 15. janúar 1997. Aðstoðarprestur í Garðapestakalli í Kjalarnesprófastsdæmi 1. janúar til 15. febrúar 1999. Aukaþjónusta á ýmsum stöðum.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 0

Staðir

Patreksfjarðarkirkja Prestur 04.01.1956-1970
Hveragerðiskirkja Prestur 24.10.1970-1995
Ísafjarðarkirkja – nýja Aukaprestur 15.11.1995-15.12.1995
Langholtskirkja Aukaprestur 01.10.1996-15.01.1997
Garðakirkja Aukaprestur 01.01.1999-15.02.1999

Skjöl


Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 8.01.2019