Jakob Einarsson 08.02.1891-16.06.1977

Prestur. Ólst upp á Hofi í Vopnafirði, N-Múl. og varð seinna prestur og prófastur þar. Stúdent í Reykjavík 1913 og cand. theol. frá HÍ 13. febrúar 1917. Varð aðstoðarprestur föður síns að Hofi 11. apríl 1917 og tók við embættinu 13. nóvember 1929. Prófastur í Norður-Múlasýslu 13. nóvember 1929 . Lausn frá embættum 4. mars 1959 en þjónaði báðum til 1. október sama ár.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 186-87

Staðir

Hofskirkja í Vopnafirði Aukaprestur 1917-1929
Hofskirkja í Vopnafirði Prestur 26.03.1930-01.10.1959

Heimildarmaður/flytjandi í eftirfarandi hljóðritum

1 hljóðrit
Dags Safnmark Efni Heimildarmenn #
07.12.1973 SÁM 91/2506 EF Passíusálmar: Í sárri neyð. 1. og 14.-16. erindi sungið Jakob Einarsson 33269

Tengt efni á öðrum vefjum

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 19.11.2018