Hanna María Pétursdóttir 22.04.1954-

Prestur. Stúdent frá MÍ 1975. Cand. theol. frá HÍ 27. júní 1981. Nám í þjóðfræði við HÍ 1988-90. Sóknarprestur í Ásaprestakalli 1. október 1981, vígð 20. september sama ár. Lausn frá embætti 1. janúar 1984. Skipuð sóknarprestur í Hálsprestakalli í Fnjóskadal 18. apríl 1885 og fékk lausn frá embætti1. júlí 1987. Skipuð sóknarprestur í Þingvallaprestakalli 1. október 1999 og jafnframt þjóðgarðsvörður. Lausn að eigin ósk 1. nóvember 1995.Skipuð sóknarprestur í Ásaprestakalli frá 10. janúar 1997 en veitt lausn að eigin ósk 1. febrúar 2000.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 430

Staðir

01.10.1981-1984

Ekki skráð

Rósa Þorsteinsdóttir uppfærði 8.11.2018