Eggert Ormsson 1718-27.05.1788

Prestur. Stúdent 1742 frá Skálholtsskóla. Fékk uppreisn fyrir barneignarbrot 1743 vígðist aðstoðarprestur í Sauðlauksdal haustið 1744, fékk Selárdal 5. ágúst 1749 og var þar til hann lét af prestskap 1785. Hann var auðugur en gerðist þungfær og heilsuveill.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ I bindi, bls. 325

Staðir

Sauðlauksdalskirkja Aukaprestur 1744-1749
Selárdalskirkja Prestur 05.08.1749-1785

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 16.06.2015