Ólafur Sívertsen 24.05.1790-27.05.1860

Prestur. Stúdent 1816. Fékk Flatey 26. júlí 1823 sagði af sér prestskap 1860, og einnig prófastsembætti sem hann hafði gegnt frá 1840, og lést skömmu síðar. Hann var fyrir flestum öðrum prestum um sína daga og stofnaði félög, skrifaði greinar og fékk verðlan frá landbúnaðarfélagi Dana svo eitthvað sé talið.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ IV bindi, bls. 179-80.

Staðir

Flateyjarkirkja Prestur 26.07.1823-1860

Prestur
Ekki skráð
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 8.06.2015