Þorsteinn Björn Gíslason 26.06.1897-08.06.1980

Prestur. Stúdent frá MR 1918. Cand. theol. frá HÍ 14. febrúar 1922. Aðstoðarprestur í Steinnesi 12. maí 1922 og vígður 14. sama mánaðar. Sóknarprestur í Þingeyrarklaustursprestakalli 9. júní 1922 frá 1. júlí sama már. Prófastur í Húnavatnsprófastsdæmi 29, júní 1951 frá 1. júlí sama ár. Lausn frá embætti 18. október 1967 frá 1. nóvember sama ár en gegndi embættinu til nóvemberloka.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 892-93

Staðir

Þingeyraklausturskirkja Aukaprestur 12.05.1922-09.06.1922
Þingeyraklausturskirkja Prestur 09.06.1922-1967

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 9.01.2019