Hermann Hjartarson 22.03.1887-12.09.1950

Prestur. Stúdent í Reykjavík 1912 og Cand. theol. frá HÍ 18. júní 1815. Vígður aðstoðarprestur sr. Jóns Halldórssonar í Sauðanesi 12.09. 1915. Veittir Skútustaðir 28. júní 1916. Laufás 28. júní 1924 og Skútustaðir aftur 27. júní 1925. Lausn frá prestskap 15. júní 1944.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 170-71

Staðir

Skútustaðakirkja Prestur 28.06. 1916-1924
Laufáskirkja Prestur 28.06. 1924-1925
Skútustaðakirkja Prestur 27.06. 1925-1944
Sauðaneskirkja Aukaprestur 12.09.1915-1916

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 6.11.2017