Jens Pálsson (J Ólafur Páll) 01.04.1851-28.11.1.1912

Prestur. Stúdent frá Lærða skólanum 1870 og cand. theol. frá Prestaskólanum 3. september 1872. Vígður aðstoðarprestur til föður síns að Arnarbæli 2. nóvember 1873. Fékk Þingvelli 11. janúar 1879, Útskála 27. júlí 1886 og Garða á Álftanesi 26. september 1886. Prófastur í Kjalarnesprófastsdæmi 22. nóvember 1900. Alþingismaður Dalamanna og 2. alþingismaður Gullbringu- og Kjósarsýslu.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 505-05

Staðir

Arnarbæliskirkja Prestur 1873-1879
Þingvallakirkja Prestur 1879-1886
Útskálakirkja Prestur 1886-1895
Garðakirkja Prestur 1895-1887

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 20.11.2018