Ólafur Pálsson 08.07.1763-30.12.1839

Stúdent frá Skálholtsskóla 17. apríl 1785 með góðum vitnisburði. Fékk Ása í Skaftártungum 19. september 1787, Eyvindarhóla 21. júlí 1797 og var þar til 1835 er hann lét af prestskap og fluttist að Eystri - Skógum. Var talinn andríkur prestur.

Heimild: Íslenskar æviskrár PÁÓ IV bindi, bls. 73.

Staðir

Ásakirkja Prestur 19.09.1787-1797
Eyvindarhólakirkja Prestur 21.07.1797-1835

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 15.01.2014