Hannes Jónsson 15.04.1794-31.10.1873

Prestur. Stúdent frá Bessastaðaskóla 1824 með heldur góðum vitnisburði. Vígðist aðstoðarprestur í Miðdalaþingum 29. apríl 1827, fékk Breiðuvíkurþing 30. maí 1830, fékk Gaumbæ 17. júní 1849 og var þar til æviloka. Settur prestur í Hegranesþingi frá 1. júní 1850 fram á árið 1851. Góður kennimaður, ágætur kennimaður og tregaður af sóknarfólki sínu.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ II bindi, bls. 314-15.

Staðir

Kvennabrekkukirkja Prestur 29.04.1827-1830
Breiðuvíkurkirkja Prestur 30.05.1830-1849
Glaumbæjarkirkja Prestur 17.06.1849-1873

Aukaprestur, prestur og prófastur
Ekki skráð
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 30.12.2016