Úlfar Guðmundsson 30.10.1940-

Prestur. Stúdent frá VÍ 1961. Nám í læknisfræði við HÍ 1961-63. Cand. theol. frá HÍ 31. janúar 1972. Kennarapróf frá KHÍ 1992. Lærði á píanó og orgel um árabil. Sóknarprestur á Ólafsfirði 6. mars 1972 frá 1. sama mánaðar. Skipaður biskupsritari 4. febrúar 1976. Lausn frá því starfi 1. október 1976. Sóknarprestur í Ólafsfjarðarprestakalli frá 1. október 1976 og jafnframt settur til þjónustu í Dalvíkurprestakalli fra 1. janúar til 1. apríl 1978 og frá 1. september til 31. desember 1979. Sóknarprestur í Eyrarbakkaprestakalli frá 1. desember 1980. Prestur við Vinnuheimilið á Litla-Hrauni og í Bitru um nokkurramánaða skeið 1983-84. Prófastur í Árnesprófastsdæmi 29. nóvember 1997 frá 1. desember . Fékkst og mikið við kennslu og trilluútgerð á Gulltoppi ÓF 33.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 857-58

Staðir

Ólafsfjarðarkirkja Prestur 06.03. 1972-1980
Eyrarbakkakirkja Prestur 09.10. 1980-
Dalvíkurkirkja Prestur 01.01.1978-01.04.1978
Dalvíkurkirkja Prestur 01.09.1979-31.12.1979

Prestur og prófastur
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 8.01.2019