Stefán Stephensen Stefánsson (sterki) 20.01.1832-10.03.1922

Prestur. Stúdent frá Reykjavíkurskóla 1856 og Prestaskólanum lauk hann 1858. Fékk Fljótshlíðarþing 9. nóvember 1858, Garða á Akranesi 11. júní 1862, Ólafsvelli 1864 og Mosfell í Grímsnesi 9. maí 1885 og fékk þar lausn frá prestskap. Var settur prestur á Torfastöðum frá því um haustið 1904 til fardaga 1906. Frægur kraftamaður.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ IV bindi, bls. 337-38.

Staðir

Eyvindarmúlakirkja Prestur 09.11.1858-1862
Akraneskirkja Prestur 11.06.1862-1864
Ólafsvallakirkja Prestur 19.12.1864-1885
Mosfellskirkja Prestur 09.05.1885-1900
Torfastaðakirkja Prestur 1904-1906
Teigskirkja Prestur 09.11.1858-1862

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 4.01.2019