Páll Jónsson 27.08.1812-08.12.1889

Prestur. Stúdent frá Bessastaðaskóla 1837. Vígðist aðstoðarprestur að Myrká 6. júní 1841 og fékk það prestakall 23. apríl 1846. Fékk Velli í Svarfaðardal 24. desember 1858, Viðvík 20. mars 1878 og lét þar af prestskap 1886.Var vel að sér og kenndi ýmsum undir skóla, góður kennimaður og skáldmæltur.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ IV bindi, bls. 127.

Staðir

Myrkárkirkja Aukaprestur 06.06.1841-1846
Myrkárkirkja Prestur 23.04.1846-1858
Vallakirkja Prestur 24.12.1858-1878
Viðvíkurkirkja Prestur 20.03.1878-1886

Aukaprestur og prestur

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 21.03.2017