Páll Árnason 03.02.1775-13.04.1837

Prestur. Stúdent frá Hólaskóla 1794. Varð djákn á Möðruvöllum 1797 til 1802. Fékk Reynistaðaklaustursprestakall 8. desember 1804, fékk Fell í Sléttuhlíð 26. nóvember 1814, fékk Barð í Fljótum 2. maí 1820, Bægisá 1. nóvember 1831 og hélt til æviloka. Vel gáfaður maður, þéttur í skapi og mjög bráðlyndur.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ IV bindi, bls. 106-07.

Staðir

Fellskirkja Prestur 26.11.1814-1820
Reynistaðarkirkja Prestur 08.12.1804-1814
Barðskirkja Prestur 02.05.1820-1830
Bægisárkirkja Prestur 01.11.1830-1837

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 25.02.2017