Karl Sigurbjörnsson 05.02.1947-

Prestur, biskup. Stúdent frá MR 1967. Cand. theol. frá HÍ 27. janúar 1873. Stundaði nám og störf í Svíþjóð og nám í sálgæslu í Bandaríkjunum og siðfræði og pastoral guðfræði í Bandaríkjunum. Settur sóknarprestur í Vestmannaeyjaprestakalli 29. janúar 1973 frá 1. febrúar að telja og vígður 4. sama mánaðar. Skipaður 6. desember 1974 sóknarprestur í Hallgrímsprestakalli í Reykjavík frá og með 1. janúar 1975 að telja. Kjörinn biskup Íslands 6. september 1997 og vígður 23. nóvember sama ár. Afkastamikill á ritsviðinu. Heiðursdoktor við guðfræðideild HÍ 8. september 2000.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 594-95

Staðir

Landakirkja Prestur 01.02. 1973-1974
Hallgrímskirkja Prestur 06.12. 1974-1997

Biskup og prestur
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 28.11.2018