Egill Þórarinsson 1742-20.07.1784

<p>Prestur. Stúdent frá Hólaskóla 1767, varð sam ár djákni í Þingeyraklaustri, en eignaðist þar barn en fékk uppreisn og leyfi til þess að halda djáknastarfinu.Vígðist 22. mars 1772 aðstoðarprestur að Auðkúlu og gegndi því líklega til fardaga 1773, fékk Stærra-Árskóg 13. maí 1776 og var þar til dauðadags, <p align="right">Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ I bindi, bls. 333-34. </p>

Staðir

Auðkúlukirkja Aukaprestur 22.03.1772-1773
Stærri-Árskógskirkja Prestur 13.05.1776-1784

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 7.07.2016