Eiríkur Þ. Stefánsson 30.05.1878-16.08.1966

Prestur. Stúdent frá Lærða skólanum 1902. Cand. theol. frá Prestaskólanum 1°6. júní 1905. Fékk Torfastaði 22. desember 1905 og vígður 10. júní 1906. Þjónaði jafnframt Skálholtssókn eftir að hún var lögð undir Torfastaði 1. ágúst 1925. Prófastur í Árnesprófastsdæmi 20. maí 1948. Lausn frá embætti 20. maí 1954. Settur til áframhaldandi þjónustu til fardaga 1955.

Staðir

Torfastaðakirkja Prestur 1906-1955

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 28.09.2018