Þórarinn Kristjánsson 08.11.1816-10.09.1883

Prestur. Stúdent frá Bessastaðaskóla 1838. Var í 4 ár skrifari hjá sýslumanni Mýrasýslu. Vígður aðstoðarprestur föður síns á Völlum í Svarfaðardal 26. júní 1842, fékk Stað í Hrútafirði 9. desember 1846, Prestbakka 3. apríl 1849, Reykholt 7. janúar 1867 og Vatnsfjörð 21. maí 1872 og dvaldi þar til æviloka. Prófastur í Strandasýslu frá 1849 - 67, í Borgarfjarðarsýslu 1867 til 71 og í Norður-Ísafjarðarsýslu 1881 til 1882 en gat ekki sinnt því starfi vegna vanheilsu. Var 2. þjóðfundarmaður Strandamanna. Var vel gefinn og vel látinn.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ V bindi, bls. 76.

Staðir

Vallakirkja Aukaprestur 26.06.1842-1846
Urðakirkja Aukaprestur 26.06.1842-1846
Tjarnarkirkja Aukaprestur 26.06.1842-1846
Upsakirkja Aukaprestur 26.06.1842-1846
Staðarkirkja í Hrútafirði Prestur 09.12.1846-1849
Prestbakkakirkja Prestur 03.04.1849-1867
Reykholtskirkja-gamla Prestur 07.01.1867-1872
Vatnsfjarðarkirkja Prestur 21.05.1872-1883

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 26.08.2014