Halldór Kolbeins (Halldór Kristján Eyjólfsson Kolbeins) 16.02.1893-29.11.1864

Prestur. Stúdent frá MR 1915. Cand. theol. 1920 frá HÍ. Tók kennarapróf vorið 1920 og nam guðfræði við Hafnarháskóla 1915-16.Veitt Flatey 28. maí 1921, Staður í Súgandafirði 7. nóvember 1925, Mælifell 30. júní 1941, Vestmannaeyjar 31. ágúst 1938 og fékk lausn frá embætti 1. júní 1961, Prófastur í Vestur-Ísafjarðarsýslu hluta árs 1941.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 154-55

Staðir

Flateyjarkirkja Prestur 28.05.1921-1925
Staðarkirkja í Staðardal, Súgandafirði Prestur 07.11.1925-1941
Mælifellskirkja Prestur 30.06.1941-1938
Landakirkja Prestur 14.05.1945-1961

Prestur og prófastur

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 5.11.2018