Helgi Árnason 11.08.1857-09.06.1938

Prestur. Stúdent 1879 frá Reykjavíkurskóla, próf úr prestaskóla 1881. Fékk Sanda 7. september 1881, Nesþing 25. júlí 1882. Settur prófastur Snæfellinga 1893-95. Fékk Hvanneyri 17. janúar 1888 en fékk leyfi til að vera kyrr. Fékk svo Kvíabekk 1908 og fékk þar lausn frá embætti 1924.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ II bindi, bls. 330.

Staðir

Sandakirkja Prestur 07.09. 1881-1882
Ingjaldshólskirkja Prestur 25.07. 1882-1888
Kvíabekkjarkirkja Prestur 27.04. 1908-1924
Útskálakirkja Prestur 24.11. 1927-1928

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 13.03.2017