Ásgeir Ásgeirsson 22.09.1878-04.09.1956

Prestur. Stúdent í Reykjavík 1900 og lauk prestaskóla 1903. Fékk Hvamm í Dölum 16. september 1905 og Helgafell 30. apríl 1919, Hvamm aftur 17. mars 1920. Settur prófastur í Dalaprófastsdæmi 1920 og fékk lausn frá embætti 1943. Vann síðar við skrifstofustörf i Reykjavík.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 31-32.

Staðir

Hvammskirkja í Dölum Prestur 16.09. 1905-1919
Helgafellskirkja Prestur 30.04. 1919-1920
Hvammskirkja í Dölum Prestur 17.03. 1920-1943

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 21.01.2019