Þorsteinn Pálsson 28.05.1806-27.06.1873

Prestur. Stúdent úr heimaskóla 1829, var fyrst skrifari hjá sýslumanni og síðan kennari á Skinnastöðum. Vígðist 13. júlí 1834 aðstoðarprestur sr. Sigurðar Árnasonar að Hálsi í Fnjóskadal, fékk prestakallið að fullu 23. apríl 1846 og hélt til æviloka. Var frækinn maður, starfsmaður hinn mesti, vefari, smiður og læknir. Þingmaður Suður-Þingeyinga 1845-47.Til eru kvæði eftir hann í Landsbókasafni.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ V bindi, bls. 225-26.

Staðir

Hálskirkja Aukaprestur 13.07.1834-1846
Hálskirkja Prestur 23.04.1846-1873

Aukaprestur, kennari, prestur og þingmaður
Ekki skráð
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 8.09.2017