Háteigskirkja Kirkja

Háteigskirkja var hönnuð af Halldóri H. Jónssyni arkitekt. Byggingameistari var Þórður Jasonarson. Þótt ýmsu væri ólokið var kirkjan vígð á aðventu 1965. Það var þáverandi biskup Íslands, hr. Sigurbjörn Einarsson sem vígði kirkjuna að viðstöddu fjölmenni. (heimild: http://kirkjan.is/hateigskirkja/annad/

Orgel

Heiti Frá Til
2. pípuorgel 1973 Ekki skráð
Háteigskirkja 1. pípuorgel 1965 1974
1. pípuorgel 1965 1974
harmonium Ekki skráð Ekki skráð

Fólk

Færslur: 8

Nafn Tengsl
Arngrímur Jónsson Prestur, 1963-1993
Carlos Ari Ferrer Prestur, 01.11.2000-30.04.2001
Gunnar Sigurgeirsson Organisti, 1953-1970
Jón Þorvarðsson Prestur, 20.10. 1952-1976
María Ágústsdóttir Prestur, 01.10.1997-30.06.1998
Marteinn H. Friðriksson , 1970-1978
Toshiki Toma Prestur, 12.1990-05.1996
Tómas Sveinsson Prestur, 15.10. 1976-

Skjöl

Altari Mynd/jpg
Altari Mynd/jpg
Altari í kapellu Mynd/jpg
Bænakarfa Mynd/jpg
Háteigskirkja Mynd/jpg
Háteigskirkja Mynd/jpg
Háteigskirkja Mynd/jpg
Háteigskirkja Mynd/jpg
Háteigskirkja Mynd/jpg
Háteigskirkja Mynd/jpg
Háteigskirkja Mynd/jpg
Innri kirkjudyr Mynd/jpg
Jesúmynd Mynd/jpg
Kertastandur Mynd/jpg
Kirkjudyr Mynd/jpg
Kirkjuloft Mynd/jpg
Kross á altari Mynd/jpg
Kross á altari kapellu Mynd/jpg
Líkan af kirkju að innan Mynd/jpg
Líkan af kirkju að utan Mynd/jpg
Númeratafla Mynd/jpg
Prédikunarstóll Mynd/jpg
Prédikunarstóll Mynd/jpg
Skírnarfontur Mynd/jpg
Skírnarskál Mynd/jpg
Séð fram kirkju Mynd/jpg
Séð inn kapellu Mynd/jpg
Séð inn kirkju Mynd/jpg
Söngloft Mynd/jpg
Veggljós Mynd/jpg
Íkonur Mynd/jpg
Íkonur Mynd/jpg

Tengd hljóðrit


Tengt efni á öðrum vefjum

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 8.01.2019