Klausturhólakirkja Kirkja

Fyrst var farið að nota orgel í Klausturhólakirkju árið 1903 eða 1904. Soffía Skúladóttir á Kiðjabergi átti hljóðfærið og lánaði það kirkjunni. Var það notað í 5-6 ár, en þá keypti söfnuðurinn orgel handa kirkjunni, og gekkst sóknarnefndin fyrir þeim kaupum. Það orgel var notað í kirkjunni þar til hún var lögð niður árið 1932.

Fyrsti organisti Klausturhólakirkju var Soffía á Kiðjabergi, en áður hafðu hún verið forsöngvari í kirkjunni. Gegndi hún organistastarfinu til 1911, er Guðrún dóttir hennar tók við því og gegndi því til 1915. Árið 1915-1932 annaðist organistastarfið Guðlaugur Þórðarson bóndi í Vatnesi, síðar í Tryggvaskála. Af honum tók við Magnús Eyjólfsson bóndi á Þóroddsstöðum, og hafði hann starfið á hendi óslitið þangað til kirkjan var lögð niður sem fyrr var á minnzt.

Orgel

Heiti Frá Til
1. harmonium 1907 1932

Fólk

Færslur: 14

Nafn Tengsl
Eggert Bjarnason Prestur, 09.03.1799-1806
Eggert Sigfússon Prestur, 1872-1884
Eiríkur Stefánsson Prestur, 1632-1647
Gísli Þóroddsson Prestur, 1647-1660
Guðlaugur Þórðarson Organisti, 1915-1925
Guðrún Organisti, 1911-1915
Jón Bachman Hallgrímsson Prestur, 15.03.1833-1845
Jón Jónsson Prestur, 03.12.1806-1832
Jón Jónsson Prestur, 1586-
Jón Melsted Pálsson Prestur, 08.01.1855-1872
Jón Melsteð Prestur, 08.12. 1855-1866
Prestur, 09.05. 1867-1867
Magnús Eyjólfsson Organisti, 1926-1932
Soffía Skúladóttir Organisti, 1903-1911
Þórður Árnason Aukaprestur, 19.06.1836-1845
Prestur, 28.08.1845-1855

Skjöl


Tengd hljóðrit


Tengt efni á öðrum vefjum

Hugi Þórðarson uppfærði 12.12.2014